ต้องการสร้างwebboard ครับ ช่วยด้วยครับ เดือดร้อนมากๆ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

golf7626
PHP Jr. Member

ต้องการสร้างwebboard ครับ ช่วยด้วยครับ เดือดร้อนมากๆ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย golf7626 »

อาทิตย์หน้าอาจารย์จะให้ส่งหน้าเว็บการทำเว็บบอร์ดครับ แต่ผมทำไม่เป็นเลย เพิ่งหัดทำ php อ่ะคับ โดยมีเงื่อนไขคือ จะต้องยอมให้ผู้ใช้เปลี่ยนฟอนท์ตัวอักษรได้(ตัวเอียง ตัวหน้า ขีดเส้นใต้) และจะต้องแสดงข้อความที่ผู้ใช้โพสต์ไว้ด้านบน โดยให้แสดงแค่ 5 ข้อความล่าสุด ใครมีโค้ดมาให้ผมศึกษาบ้างครับ เดือดร้อนจริงๆครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
golf7626

Re: ต้องการสร้างwebboard ครับ ช่วยด้วยครับ เดือดร้อนมากๆ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย golf7626 »

ไม่มีคนมีน้ำใจช่วยผมบ้างเลยง่า...
animejang
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: ต้องการสร้างwebboard ครับ ช่วยด้วยครับ เดือดร้อนมากๆ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย animejang »

http://www.webthaidd.com/php/webthaidd_ ... _61_4.html

ศึกษาตาม link เลยครับ คิดว่าไม่น่าจะยากเกินความสามารถของคุณ

ปล.อย่าหวังกับการช่วยเหลือจากคนอื่นมากครับ อย่างแรกเราคงต้องช่วยตัวเองก่อนนะ
Rock2Rich
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Rock2Rich »

ช่วยตัวเองคร้าบ ดีที้สู้ด
ภาพประจำตัวสมาชิก
oxygenyoyo
PHP Hero Member
PHP Hero Member

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย oxygenyoyo »

ลองซื้อหนังสือมาดูครับถ้าให้ผมแนะนำก็เล่มนี้อ่ะครับมีสอนการทำด้วย

"สร้าง Web Application อย่างมืออาชีพด้วย PHP ฉบับ Workshop" เล่ม 1 นะครับหน้าปกจะสีฟ้าๆ
ของ อดิศักดิ์ จันทร์มินครับ

ถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจก็ลองมาถามดูครับว่าตรงไหนไม่เข้าใจเพราะผมก็เรียนรู้จะหนังสือเล่มนี้เหมือนกันครับ
ตอบกลับโพส