บันทึกข้อมูลลงmysqlแบบตัวเลขผสมอักษรแบบrunning number

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

tonphp
PHP Newbie
PHP Newbie

บันทึกข้อมูลลงmysqlแบบตัวเลขผสมอักษรแบบrunning number

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tonphp »

เราจะบันทึกข้อมูลแบบตัวเขผสมตัวอักษรแบบ running number ลงฐานข้อมูลได้อย่างไร เฃ่น AC005/001 AC005/002
AC005/003 แบบนี้อ่ครับ ต้องทำอย่างไร
php
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

Re: บันทึกข้อมูลลงmysqlแบบตัวเลขผสมอักษรแบบrunning number

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย php »

INSERT INTO ไปซิครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
oxygenyoyo
PHP Hero Member
PHP Hero Member

Re: บันทึกข้อมูลลงmysqlแบบตัวเลขผสมอักษรแบบrunning number

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย oxygenyoyo »

ค่าที่รับมาคืออะไรอ่ะครับ

อธิบายให้ละเอียดกว่านี้หน่อยครับ

ไม่มีคนรู้ปัญหาเท่าตัวคุณนะครับอธิบายหน่อยว่า

ผมจะทำระบบอย่างนี้ๆๆๆ แล้วผมคิดว่าจะทำอย่างนี้ๆๆๆ แต่ติดปัญหาอย่างนี้ๆๆๆ ต้องแก้อย่างไร

รับค่ามาอย่างนี้ๆๆ บลาๆๆๆๆๆ

อยากได้คำตอบละเอียดคุณก็ต้องใส่รายละเอียดด้วยครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับโพส