ช่วยด้วยติดต่อฐานข้อมูลไม่ได้

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

gabygaby
PHP Jr. Member

ช่วยด้วยติดต่อฐานข้อมูลไม่ได้

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย gabygaby »

คือตอนนี้ผมทำฐานข้อมูลโดยใช้ dream ทำ แล้วพอดูในเครื่องมันแสดงผลครับ แต่พอเอาขึ้น server มันกับติดต่อฐานข้อมูลไม่ได้ ไงช่วยได้ครับ

คำสั่งติดต่อฐานข้อมูล
<?php
# FileName="Connection_php_mysql.htm"
# Type="MYSQL"
# HTTP="true"
$hostname_network = "server16.000webhost.com";
$database_network = "a3065853_aaa";
$username_network = "a3065853";
$password_network = "***";
$network = mysql_pconnect($hostname_network, $username_network, $password_network) or trigger_error(mysql_error(),E_USER_ERROR);
?>

พอเอาขึ้นแล้วมันขึ้นข้อความแบบนี้คับ
Warning: mysql_connect() [function.mysql-connect]: Host 'srv16.000webhost.com' is not allowed to connect to this MySQL server in /home/a3065853/public_html/Connections/network.php on line 9
ยังไงก็ช่วยบอกด้วยนะครับ
GunnerXHide
PHP Newbie
PHP Newbie
ติดต่อ:

Re: ช่วยด้วยติดต่อฐานข้อมูลไม่ได้

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย GunnerXHide »

น่าจะโดนเครื่อง บล็อค เซอร์ฟเวอร์นอกนะ
gabygaby

Re: ช่วยด้วยติดต่อฐานข้อมูลไม่ได้

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย gabygaby »

แล้วถ้าเกิดว่าเราใช้ dw ทำเวป แล้วเชื่อมฐานข้อมูล เราจะต้องแก้เฉพาะไฟล์ connect ใช่มั้ยคับ
GunnerXHide
PHP Newbie
PHP Newbie
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย GunnerXHide »

gabygaby เขียน:แล้วถ้าเกิดว่าเราใช้ dw ทำเวป แล้วเชื่อมฐานข้อมูล เราจะต้องแก้เฉพาะไฟล์ connect ใช่มั้ยคับ
คับ แก้ทำไมล่ะคับ ปกติมันติดต่อไม่ได้เหรอ dw ก็เหมือน editor ทั่วไปคับ
ตอบกลับโพส