แนะนำการเดินทางจากจังหวัดนนทบุรีมายัง เสนานิคม

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
[email protected]
PHP VIP Members

แนะนำการเดินทางจากจังหวัดนนทบุรีมายัง เสนานิคม

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย [email protected] »

สวัสดีครับ ในส่วนของกระทู้นี้ จะเป็นการแนะนำการเดินทางจากสนามบินน้ำ จังหวัดนนทบุรี ไปยัง เสนานิคม กันครับ

โดยเวลาในการเดินทางด้วยรถประจำทางนั้นจะอยู่ที่ 1 ชั่วโมง 20 นาที โดยในที่นี้ยังไม่รวมเวลารอรถไฟ อีก 20 นาทีครับ
แผนที่จากสนามบินน้ำถึงบริษัท
แผนที่จากสนามบินน้ำถึงบริษัท
map.jpg (94.01 KiB) Viewed 298 times
โดยในที่นี้เป็นการเดินทางผ่านรถเมย์สาย 63 และ 32 ครับ
รถเมล์สาย 63
bus 63.jpg (78.5 KiB) Viewed 298 times
รถเมล์สาย 32
bus 32.jpg (105.15 KiB) Viewed 298 times
แต่หากเป็นรถยนต์ส่วนตัว อาจใช้เวลาถึง 50-60 นาทีในชั่วโมงเร่งด่วนสำหรับการเดินทางครับ
รถส่วนตัว
รถส่วนตัว
personal car.jpg (93.47 KiB) Viewed 298 times

Re: แนะนำการเดินทางจากจังหวัดนนทบุรีมายังบริษัท

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย [email protected] »

แก้ไข 1

สวัสดีครับ ในส่วนของกระทู้นี้ จะเป็นการแนะนำการเดินทางจากสนามบินน้ำ จังหวัดนนทบุรี ไปยัง เสนานิคม กันครับ

โดยเวลาในการเดินทางด้วยรถประจำทางนั้นจะอยู่ที่ 1 ชั่วโมง 20 นาที โดยในที่นี้ยังไม่รวมเวลารอรถไฟ อีก 20 นาทีครับ
แผนที่รถเมล์
แผนที่รถเมล์
map.jpg (94.01 KiB) Viewed 288 times
โดยการเดินไปขึ้นรถประจำทาง ผมจะต้องเดินออกจากที่พักไปยังหน้าปากซอย และนั่งวินเพื่อออกไปที่ถนนใหญ่ที่มีป้ายรถเมล์ โดยมีค่าใช้จ่ายในการนั่งวิน 30.- บาท

โดยรถเมล์ที่ผมนั่งไปจะอยู่เส้นถนนรัตนาธิเบศร์
ถนนรัตนาธิเบศร์
rattathibhate road.jpg (93.4 KiB) Viewed 288 times
ในเส้นทางที่เดินทางจะมีการเดินทางผ่านรถเมย์ คือ สาย 63 และ 32 ครับ

bus 32.jpg (105.15 KiB) Viewed 288 times
bus 63.jpg (78.5 KiB) Viewed 288 times
โดยหากต้องการเดินทางให้สะดวก แนะนำให้ออกจากที่พักก่อน 7:30 น เนื่องจาก ทางผ่านมีทั้งห้างสรรพสินค้า โรงเรียน และ แยกแคราย ที่สามารถนำไปสู่เส้นปากเกร็ด หรือ ท่าน้ำนนท์ได้ เป็นเหตุทำให้มีผู้ใช้เส้นทางนี้ค่อนข้างมาก

แต่หากเป็นรถยนต์ส่วนตัว อาจใช้เวลาถึง 50-60 นาทีในชั่วโมงเร่งด่วนสำหรับการเดินทางครับ
แผนที่รถส่วนตัว
personal car.jpg (93.47 KiB) Viewed 288 times
ถนนรัตนาธิเบศร์ 02
rattathibhate road2 (2).jpg (79.05 KiB) Viewed 288 times
โดยหากใช้รถส่วนตัว แนะนำให้ออกจากที่พักก่อน 7:30 น เนื่องจากมีผู้ใช้เส้นทางเป็นจำนวนมาก

Re: แนะนำการเดินทางจากจังหวัดนนทบุรีมายังบริษัท

แก้ไข 2 เพิ่มสถานที่ท่องเที่ยว

โดยในส่วนแรก เราจะมาเริ่มจากสถานที่ท่องเที่ยวในจังหวัดนนทบุรีกันก่อนนะครับ
โดยผมได้เตรียมมานำเสนอทุกท่าน 3 สถานที่ครับ

1.ท่าน้ำนนท์

ท่าน้ำนนท์
ท่าน้ำนนท์
ท่าน้ำนนท์.jpg (107.01 KiB) Viewed 263 times
ท่าน้ำนนท์เป็นสถานที่เก่าแก่ที่หนึ่ง ที่ตั้งอยู่ติดแม่น้ำเจ้าพระยา และเป็นท่าเรือที่ใช้สำหรับการเดินทางในหลายพื้นที่

อาจพูดได้ครับว่า เป็นสถานที่ที่คนนนทบุรี ต้องเคยไปเที่ยวเล่น ทำธุระ อย่างแน่นอน เนื่องจากท่าน้ำนนท์ไม่ได้มีเพียงแค่อาหาร ของกินเล่น แต่รวมถึงที่ทำงานต่างๆ ที่คนนนทบุรีจะหาได้ในสถานที่เดียวครับ ไม่ว่าจะเป็น ร้านถ่ายรูปชื่อดัง โรงงานอาหาร เรียกได้ว่าเป็นสถานที่ที่ครบทุกเรื่องจริงๆครับ

2.วัดบรมราชากาญจนาภิเษกอนุสรณ์ วัดเล่งเน่ยยี่ 2
วัดเล่งเน่ยยี่2
วัดเล่งเน่ยยี่2
วัดบรมราชากาญจนาภิเษกอนุสรณ์-วัดเล่งเน่ยยี่-2.jpg (110.12 KiB) Viewed 263 times
หากดูจากภาพแล้ว ทุกคนคงคิดเหมือนกันใช่ไหมครับว่า ที่นี้อยู่ในนนทบุรีจริงหรอ??

ใช่แล้วครับ วัดบรมราชากาญจนาภิเษกอนุสรณ์ หรือวัดเล่งเน่ยยี่ 2 ตั้งอยู่ ที่ อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี เป็นหนึ่งในวัดจีนในไทยที่ใหญ่ที่สุดวัดหนึ่ง รวมถึงยังมีวัฒนธรรมของวัดจีนที่แสดงออกมาอย่างชัดเจนจากภายในตัววัด มาสู่บริเวณภายนอกครับ

3.เจดีย์เอียง วัดปรมัยยิกาวาส เกาะเกร็ด

วัดปรมัยยิกาวาส เกาะเกร็ด
วัดปรมัยยิกาวาส เกาะเกร็ด
วัดปรมัยยิกาวาส เกาะเกร็ด.jpg (65.72 KiB) Viewed 263 times

อีกหนึ่งสถานที่ ที่ตั้งอยู่ข้างแม่น้ำเจ้าพระยา โดดเด่นด้วยรูปทรงเจดีย์ที่เอียงออกไปทางแม่น้ำ

เจดีย์เอียง วัดปรมัยยิกาวาส เกาะเกร็ดเป็นอีกหนึ่งสถานที่ที่คนนนทบุรีรู้จัก และต้องเคยไปเที่ยวเล่นแน่นอนครับ เนื่องจากบริเวณเจดีย์ มีการจัดเป็นตลาดนัดโบราณ ที่มีของใช้ อาหาร ให้นักท่องเที่ยวได้เดินชม ถ่ายรูป และยังสามารถนั่งเรือเที่ยวชมแม่น้ำเจ้าพระยาได้ด้วยครับ เป็นสถานที่ที่ให้ความรู้สึกถึงวัฒนธรรมไทย ที่สวยงามที่หนึ่งครับ

สำหรับสถานที่ท่องเที่ยวในจังหวัดนนทบุรีที่ผมนำมาเสนอ หวังว่าทุกท่านจะชอบ หรือมีโอกาสได้ไปลองเที่ยวเล่นกันดูนะครับ :)

ในส่วนนี้ผมขอนำเสนอทางด้านการเดินทางจากบ้าน ไป บริษัทครับ

ผมพักอยู่ที่ สนามบินน้ำ บริเวณกองฉลาก
กองฉลาก สนามบินน้ำ
กองฉลาก สนามบินน้ำ
กองฉลาก.jpg (75.71 KiB) Viewed 263 times
แผนที่รถประจำทาง
แผนที่รถประจำทาง
map.jpg (94.01 KiB) Viewed 263 times
โดยการเดินไปขึ้นรถประจำทาง ผมจะต้องเดินออกจากที่พักไปยังหน้าปากซอย และนั่งวินเพื่อออกไปที่ถนนใหญ่ที่มีป้ายรถเมล์ โดยมีค่าใช้จ่ายในการนั่งวิน 30.- บาท

โดยรถเมล์ที่ผมนั่งไปจะอยู่เส้นถนนรัตนาธิเบศร์
rattathibhate road.jpg (93.4 KiB) Viewed 263 times
ในเส้นทางที่เดินทางจะมีการเดินทางผ่านรถเมย์ คือ สาย 63 และ 32 ครับ
bus 32.jpg (105.15 KiB) Viewed 263 times
bus 63.jpg (78.5 KiB) Viewed 263 times

โดยหากต้องการเดินทางให้สะดวก แนะนำให้ออกจากที่พักก่อน 7:30 น เนื่องจาก ทางผ่านมีทั้งห้างสรรพสินค้า โรงเรียน และ แยกแคราย ที่สามารถนำไปสู่เส้นปากเกร็ด หรือ ท่าน้ำนนท์ได้ เป็นเหตุทำให้มีผู้ใช้เส้นทางนี้ค่อนข้างมาก

personal car.jpg (93.47 KiB) Viewed 263 times
rattathibhate road2 (2).jpg (79.05 KiB) Viewed 263 times
โดยหากใช้รถส่วนตัว แนะนำให้ออกจากที่พักก่อน 7:30 น เนื่องจากมีผู้ใช้เส้นทางเป็นจำนวนมากครับ

และนี้ก็เป็นขั้นตอนการเดินทาง และ สถานที่ท่องเที่ยวในนนทบุรีเล็กๆน้อยๆที่ผมนำมาฝากทุกท่านนะครับ
อย่างไร ขอขอบคุณที่อ่านและหวังว่าจะเป็นประโยนช์ต่อทุกท่านครับ :-D
ตอบกลับโพส